Hội đồng Giáo sư cơ sở Trường Đại học Tôn Đức Thắng (TDTU) năm 2024 đã tiến hành họp hai Phiên chính thức để xét công nhận đạt tiêu chuẩn chức danh Giáo sư và Phó giáo sư cho năm 2024 vào các ngày 16 và 17/7/2024.
Đây là bước làm việc chính thức của Hội đồng sau nhiều tháng thực hiện quy trình với các hình thức khác nhau, từ trao đổi online, họp thường trực Hội đồng và họp với Tổ giúp việc để chuẩn bị.